logo
24/7 12 Đường Số 2 Khu Dân Cư Vĩnh Lộc Phường PHH B Quận Bình Tân
Facebook Youtube

Công ty tôi có dự án bất động sản đã được UBND tỉnh chấp thuận chủ trương đầu tư.  Khi thực hiện, có thay đổi một số hạng mục và phân tách lại giai đoạn thực hiện dự án, nhưng không làm thay đổi tổng tiến độ, quy mô, địa điểm dự án và tổng mức đầu tư. Xin hỏi, tôi có cần điều chỉnh chủ trương đầu tư không?

Khi nào phải thực hiện thủ tục điều chỉnh chủ trương đầu tư dự án

                                                                         ảnh minh họa

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Việc điều chỉnh chủ trương đầu tư được quy định tại Khoản 1 Điều 36 Nghị định 118/2015/NĐ-CP ngày 25/11/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Đầu tư:

“Khi điều chỉnh dự án đầu tư thuộc diện quyết định chủ trương đầu tư và không thuộc diện cấp Giấy chứng nhận đăng ký đầu tư, nhà đầu tư thực hiện thủ tục điều chỉnh quyết định chủ trương đầu tư trong các trường hợp sau:

a) Điều chỉnh mục tiêu, địa điểm đầu tư, công nghệ chính.

b) Tăng hoặc giảm trên 10% tổng vốn đầu tư làm thay đổi mục tiêu, quy mô và công suất của dự án đầu tư.

c) Điều chỉnh thời hạn thực hiện của dự án đầu tư hoặc thay đổi điều kiện đối với nhà đầu tư (nếu có)”.

nguồn : cafeland.vn

logo

 

Văn Phòng Đại Diện : 204 Cộng Hòa, P.12, Q. Tân Bình, TP. Hồ CHí Minh

Tel : Mr. Lợi 0906486300

Email : [email protected]

Website : https://datnenhot.vn/

Mr Lợi: 0906486300